dien dan fj2k
Nếu bạn là thành viên xin vui lòng đăng nhập, nếu chưa là thành
viên hãy đăng ký để tham gia diễn đàn không giới hạn.
dien dan fj2k
Nếu bạn là thành viên xin vui lòng đăng nhập, nếu chưa là thành
viên hãy đăng ký để tham gia diễn đàn không giới hạn.
dien dan fj2k
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

dien dan fj2k

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
BÀi toán khó Tcat_l11<b>-» Devil_nhok_x «-</b>
Top 15 - Bài gửì Sốt dẻo
BÀi toán khó Tcat_b10BÀi toán khó ClearBÀi toán khó Tcat_r10
Bài gửiNgười gửiThời gian
Vagex link 2/1/2013 BÀi toán khó MasterWed Jan 02, 2013 9:07 pm
Vagex link 1/1/2013 BÀi toán khó MasterTue Jan 01, 2013 7:11 pm
vagex link 30/12 BÀi toán khó MasterSun Dec 30, 2012 9:26 am
vagex link 28/6 BÀi toán khó MasterFri Dec 28, 2012 7:37 pm
vagexlink 26/12/2012 BÀi toán khó MasterWed Dec 26, 2012 7:44 pm
Giấc mơ buồn BÀi toán khó MasterFri May 28, 2010 7:13 pm
Bức tranh trong tim BÀi toán khó MasterFri May 28, 2010 7:10 pm
I'm forbidden - TB BÀi toán khó MasterFri May 28, 2010 7:09 pm
Wavin' flag - K'naan - World cup 2010 BÀi toán khó MasterFri May 28, 2010 7:07 pm
11A3 ở núi Sập nè ! Mại dzô BÀi toán khó MasterThu May 13, 2010 7:47 pm
A CON KIẾN BÀi toán khó MasterThu May 13, 2010 7:23 pm
BÀi toán khó Left12BÀi toán khó ClearBÀi toán khó Right10

BÀi toán khóXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Copy link này gửi đến cho bạn bè nha!

BÀi toán khó EmptyFri Nov 06, 2009 2:37 pm
nhoxjeff_alone
nhoxjeff_alone
[Nhảy nền]
[Nhảy nền]
Scorpio Tổng số bài gửi : 761
Vàng rồng : 16843
Vcoin Vcoin : 5
Châm ngôn : you won't world if you not have friend

BÀi toán khó Vide

Bài gửiTiêu đề: BÀi toán khó

Hỡi thế giới những người giỏi Toán
Giải dùm tôi bài toán tình yêu
Tôi đang yêu một người con gái
Chứng minh rằng cô ấy cũng yêu tôi

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 10:52 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]
Pisces Tổng số bài gửi : 314
Vàng rồng : 16102
Vcoin Vcoin : 0
Châm ngôn : Đừng níu kéo nheng gì không thể

BÀi toán khó Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: BÀi toán khó

Xem thử nha!!!!!!!!!!111

Không biết từ lúc nào mà nhỏ có thói quen cắn bút.Chỉ nhớ là từ khi biết anh có thói quen đó mà nhỏ đã bắt chước theo mà ngay cả chính nhỏ cũng không nhận ra nửa. Không những thế, những thói quen khác của anh như là : gãi đầu khi lên trả bài , ngậm kẹo mọi lúc mọi nơi... nhỏ đều trở nên giống anh một cách lạ kỳ. Bởi nhỏ muốn nhỏ và anh không khác nhau cái gì cả, ngay đến môn bóng đá mà nhỏ ghét cực kỳ mà nay nhỏ cũng bàn luận những bàn thắng với tụi bạn khi vào lớp .Kỳ lạ hơn, hai người có những sở thích giống nhau, như thích đọc Harry Potter, mê tiếng hát của Westlife, và ..... Audition nữa
Lần đầu gặp anh, đó là lần nó đụng mạnh vào anh khi anh đang quẹo cua với tốc độ cao(chạy ý mà ) , Rầm, tập , sách, vở của nhỏ văng tung tóe. Nhỏ sôi máu , trong bụng bắt đầu hình thành cơ man nào là những câu Xyz...... để chửi hắn khi hắn đi luôn, nhưng, anh không bỏ đi mà cuối xuống nhặt lên cho nhỏ kèm theo lời xin lỗi nhẹ nhàng :
_Xin lỗi em nhé, anh không cố ý Kỳ lạ, những lời đơn giản ấy có ma lực gì mà khiến nhỏ không thốt nên câu nào trong cái đống Xyz... đó cả, mà chỉ nói rằng :
_ Không sao đâu anh chỉ là vô y thôi mà. Lần sau cẩn thận nhe !
Anh cười toe toét:
_Cảm ơn em nhá, hì hì
_Ế, bộ như vậy là xong đó hả?
_Ax, chứ sao giờ ;what
_Đền đi !
_Sax, đụng có tí mà bắt đền luôn sao;hik
_Chứ sao, -Nhỏ nói - , anh đã vi phạm bộ luật hình sự năm 2008 ( ặc) , nên phạt anh một chầu chè bắp ( Chết mi rồi, chè bắp là món khoái khẩu của ta mà, hehehehe ) !
Anh lặng đi một lúc , rõ ràng là đang nín cười, cuối cùng, anh nói mà cố kềm tiếng cười lại :
_Ok, Một chầu chè bắp , ác quá (Không sao, chè bắp cũng là món khoái khẩu của ta mà, hohoho) !
Thế rồi anh đi tiếp, nhỏ cũng vào lớp nhưng suốt buổi học nhỏ không sao tập trung được. Vụ va chạm & cái án phạt cứ treo lơ lững trong trí tưởng tượng của nhỏ . Cuối cùng nhỏ kết luận : Chắc hắn ta chỉ đùa cho qua thôi ! .
Mà thật, hết tuần mà bóng dáng hắn cứ biệt tăm, bọn con trai chả có bác nào giữ đúng lời hứa cả, Chủ nhật đó, nhỏ lao vào tiệm nét & chơi game mà nhỏ yêu thích nhất : Audition, Đang chìm đắm trong điệu nhạc & những bước nhảy, nhỏ không để ý có người vừa ngồi vào máy kế bên & cũng vào Audition. Lúc sau, nhỏ quay qua và hỏi :
_Anh cho hỏi mấy giờ rồi ?
Anh ta quay mặt lại , trời đất, thì ra là tên hứa cuội hôm nọ đây mà, hắn thấy mình mà chẳng có chút sợ sệt nào hết, mà lại toe toét cười như hôm nọ , điên thật.
_A, chào em, khõe không.Miệng anh nhóp nhép kẹo . Hổm rày anh để ý tìm mãi mà không gặp được em nên chưa thi hành án được. Giờ lại gặp trong tiệm nét, đúng là không hẹn mà gặp, mình cũng có duyên ấy nhỉ? Anh kết thúc câu kèm cái nháy mắt.Nhỏ cảm thấy hồi hộp sao sao ấy
_Hứ, chứ không phải anh hứa cuội sao, giờ gặp hết đường chạy rồi mới nói thế à

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 10:53 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

É, đâu có Very Happy. Tại anh tìm em mà không gặp mà, qua 907 nhảy với anh được không
_Uhm
Thế là câu chuyện tiếp tục trong Au
_Bua~ truoc' wen hoj~, em ten gj` nhj ;norm?
_Ngoc. Con` anh ;xho ?
_Anh ten quoc' . The' em co' djnh. thj hanh` an' that,. ko day'? ;what
_Ax, that. chu' sao ko. Tuong~ ng ta dua` huh ;grrr?
_Eo`, vay. thj`chjeu` thu' 3 hen, anh se~ doj. em ngoaj` cong~ truong`, ok? ;haha
_Ok! ;cuoi!

Thế là , nhỏ nôn nao, hồi hộp mãi về cái hẹn ( à không, cái ngày thi hành án ) đang đến gần. Nhỏ vẫn sợ rằng anh lại lừa nhỏ,
_"Rồi mày xem, ỗng mà đến mới sợ ". Con Mai ngồi kế nói với nhỏ như thế vào hôm thứ ba, nên khi tan học, nhỏ mon men ra cổng trường. Kìa, anh đang đứng đó, bao nhiêu lo lắng bay đi đâu hết trơn. Giả bộ làm mặt hình sự, nhỏ đi đến gần anh
_"Ồ, chào luật sư Ngọc , hôm nay anh dẫn luật sư đi thi hành án ở quán bà Hai nghen, chè bắp bà ấy làm ngon số 1". Anh nói trước khi nhỏ có thể nói được.
_Uhm, bữa nay phạt thật nặng.
Thế là 20 phút sau, 2 đứa đang thưởng thức món chè bắp , nhưng nhỏ cảm thấy hình như bữa nay món chè ngon lạ thường, mặc dù nhỏ vẫn ăn hàng ngày mà. Hay có lẽ là........
_"Nhà em ỡ khúc nào nhỉ?" Tiếng anh vang lên cắt đứ mạch suy nghĩ của nhỏ.
_"À, ở gần nhà máy nước ấy". Nhỏ giật mình nói giọng thủ thế
_Ồ, vậy hủh? Nhà anh đi lên thêm một khúc nữa, ngộ ta, vậy mà lâu nay anh chưa hề biết mặt em.
Cũng phải thôi, trước khi đi ăn với anh, nhỏ đã âm thầm làm một cuộc điều tra nho nhỏ về anh. Và được biết anh chưa có bạn gái, học rất khá, khá nhất là Anh Văn , và theo lời nhỏ Như thì " anh rất nghiêm túc trong mọi vấn đề" . Ui chao, sao mà nhìn cảnh anh ực một lúc 3 ly chè bắp mà nhỏ chẳng thấy cái gì gọi là nghiêm túc cả. hjx, nhỏ Như nói xạo chăng?
_"Thì em cũng gặp anh hồi nào đâu , phải không nhỉ? "Vừa nói nhỏ vừa ăn ly thứ 4
_"Cũng phải thôi, không đánh không quen biết. Ăn xong em về nhà à."
_"Uhm, về trễ mẹ la, em chỉ xin đi trễ 30 phút thôi ". Ba mẹ nhỏ rất nghiêm khắc, quản lý chặt chẽ giờ giấc đi học của nhỏ.
_Ùh , vậy mình về hén, Anh đứng lên móc tiền ra trả,
_2 Đứa mà ăn hết 9 ly chè, ớn thật. Bà Hai chủ quán nói khi ra tính tiền
_"Chè bắp là món ruột của con mà". Nhỏ và anh cùng nói 1 lúc. Rồi nhận ra, sao lại giống nhau như thế. Nhỏ đỏ mặt không biết nói gì
_"Thôi đi về em". Anh bước ra xe và ngập ngừng nói thêm . "Anh có thể về chung với em được không?"
Nhỏ ngẩn mặt ra 1 lúc và nói :
_Uhm`, được chứ

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 10:59 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Thế là nhỏ được anh hộ tống về tận nhà.
_"Em về nhe ".Nhỏ nói với anh
_Uhm`, vô nhà đi em. Anh nói rồi quay xe đi .
_"Khoan đã anh Quốc". Nhỏ gọi với
_Sao ?
_Anh.....cho em xin số dt nhe.
_À, anh.....
_Xin lỗi , muốn xin số dt của người khác thì trước hết phải cho số của mình. Đó là phép lịch sự tối thiểu. Số của em đây nè : 0906763xxx....
_Uhm`, cám ơn em.
_Có rảnh nt cho em hen
_Uhm`, anh về nhe..
_Bye anh!
Nhỏ đứng đó như trời trồng nhìn anh đi khuất (thế giới của nhỏ dừng lại trong 10 phút ) rồi giật mình & bước vào nhà.
_......
_Thưa mẹ con mới về.
_Ừ, Ai đưa con về thế
_Dạ, Một anh học lớp trên.
_Thôi ,vô rửa tay rồi ăn cơm đi con
_Vâng.
Tối đó, dt của nhỏ reo lên tin nhắn của Quốc : " a là Q ne, N ngu chua"
"N chua ngu, dang hoc baj, a lam gj do"
"a cung hoc baj, tu nhjen nho N nen nt cho N na"
"hj, sang maj N cho anh den roj tuj mjnh dj hoc chung nghe"
"^^, ua, nho do nha"
Thế là từ đó, nhỏ & anh trở nên rất thân thiết, đi đâu , làm gì thì người này cũng không bao giờ thiếu người kia.Hòa mình trong thế giới Au.Trò chuyện với nhau về Harry Potter trong giờ ra chơi mà không biết chán, ăn chè bắp đến nỗi bà Hai chủ quán sợ luôn..... Anh rất thương nhỏ, luôn chiều theo ý nhỏ khi nhỏ trở nên bướng bỉnh. Có lần anh đã chạy trong mưa để đưa quyển Harry Potter được bọc kỹ không cho thấm nước cho nhỏ mượn như lời hứa. Nhìn anh lúc đó, nhỏ thậm chí muốn ôm cổ anh và nói to rằng : " N thích anh lắm " . Khi ghép đôi với anh & tổ chức một đám cưới linh đình với sự chứng kiến của tất cả bạn bè tại ngôi nhà 907, niềm tin đó đối với nhỏ càng được khẳng định.
Nhưng nhỏ cảm thấy vẫn có điều gì đó không yên trong lòng mình. Trong AU, anh luôn kêu nhỏ kà Vợ, nhưng ở ngoài anh vẫn kêu nhỏ là em, hay là Ngọc. Nhỏ cảm thấy hình như anh đối xử với nhỏ bằng một tình cảm như là tình cảm anh em vậy, vẫn còn một khoảng cách. Nhỏ không muốn thế, nhỏ muốn anh và nhỏ phải thật giống nhau, để những đứa con gái khác phải biết rõ là anh thuộc về nhỏ chứ không phải ai khác. Có lần , nhỏ đã thử hỏi anh vấn đề đó, anh chỉ cười và nói :
_Em còn nhỏ lắm, hãy tập trung vào việc học của mình đi, chuyện đó sau này hãy tính.
_Nhưng.....
_Anh hiểu em đang nghĩ gì, em đừng lo, nếu thích nhau thì không có gì có thể thay đổi được . Hiểu chứ?
Đúng thật, đã thích nhau thì không có gì thay đổi được điều đó cả . Giờ thì nhỏ đã hiểu anh nghiêm túc như thế nào, và tự nhủ là sẽ nghe theo lời anh. Từ đó, nhỏ cố gắng học tốt tất cả các môn, nhất là môn Anh Văn ( một phần vì anh nói : " Anh Văn sau này rất có ích khi em ra trường và có việc làm , vì đó là ngôn ngữ chuẩn thông dụng của thế giới" phần kia là .... để giống anh , tất nhiên rồi !.
Lần đầu đến nhà của nhỏ chơi, anh đã thật sự thuyết phục được ba mẹ của nhỏ( nổi tiếng khó tính ) một cách tài tình làm nhỏ thật sự bất ngờ , mẹ bị thuyết phục bởi sự lễ phép, khiêm tốn, hiền lành , ba thì tất nhiên cũng giống mẹ, nhưng ba còn bị thuyết phục hơn nữa bởi trình độ cờ tướng rất khá của anh. ( ba tự hào vì không có đối thủ, nhưng anh đã hạ gục ba 3 ván liền không khoan nhượng)
_"Cậu Quốc ấy khá thật, con gái cưng của mẹ đúng là biết chọn đó" , Mẹ cười và nói với nhỏ như thế khi anh đã ra về.
Trước ngày anh đi lên SG thi Đại học, nhỏ đã thức suốt đêm để cầu nguyện anh sẽ làm bài tốt. Ngày anh thi , nhỏ không tập trung nghe giảng bài được, tâm trí nhỏ đã theo anh đi vào phòng thi mất rồi ! Tan học , ngày thi cuối cùng của anh, nhỏ chạy như bay về nhà, hồi hộp chờ một cú dt của anh báo tin mình làm bài tốt.Nhưng không, anh không gọi, làm nhỏ càng nóng ruột hơn, chiều hôm đó, nhỏ dt nhỏ reo lên, giọng anh trong dt :
_"N đó huh? , báo cho em biết nè, anh làm bài rất tốt," Trời ơi, bao nhiêu lo âu trong lòng tan biến đâu hết, nhưng nhỏ đang giận anh mà:
_"Hứ, anh gọi cho em làm gì nữa, đáng lẽ anh phải gọi cho em 1 tiếng chứ, anh có biết em lo lắng cho anh như thế nào không"? Nhỏ hờn dỗi nói.
_Hì hì, anh xin lỗi, nhưng anh muốn được nói trực tiếp với em kia.
Chẳng lẽ...... nhỏ vội chạy ra cửa sổ phòng và nhìn xuống sân. Kìa, anh đang đứng trước cổng, nhỏ không thể tin vào mắt mình, vội vã chạy xuống.
_Sao anh không báo cho em để em đi đón?
_"Anh muốn tạo bất ngờ cho em mà . Tặng em món quà nè ". Anh đưa ra cái gói nhỏ.
_Cảm ơn anh,
_Hay là tụi mình đi dạo một tí nhé, em có bận học bài không?
_Không.
+ Hay quá, anh có chuyện muốn nói với em.
Thế là 2 đứa dắt nhau ra công viên dạo mát, buổi chiều hôm nay sao đáng yêu như thế nhỉ? Một cảm giác mới mẻ & lạ kỳ cứ trào dâng trong lòng của nhỏ, có phải anh định nói cái điều mà nhỏ đã mong chờ từ lâu không? Có phải không?? , Bước thẩn thơ dưới hàng cây dương, anh và nhỏ dường như đang chìm trong những suy nghĩ của riêng mình. Chợt anh dừng bước, quay qua nhỏ nói :
_Ngọc?
_Dạ?
_Mình quen nhau cũng đã gần một năm rồi nhỉ?
_Uhm`
_Trong một năm đó, anh như là một con người hoàn toàn khác vậy.
_Ý anh là......
_À, lúc trước, anh không hề nghĩ đến chuyện quen với người con gái nào cả, vì anh vốn nhút nhát trước con gái!

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 10:59 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

_Hihi, anh làm bộ, chứ lần đầu gặp em anh đâu có gì là nhút nhát đâu?
_Không, vì lúc đó anh chỉ định đùa với em thôi, nhưng, từ cái lần đầu gặp em đã làm cho anh phải nhớ, mong chờ một dịp nào đó anh được gặp người con gái mà anh đã lỡ đụng vào lúc ấy.Và có lẽ ông trời chiều lòng người, anh đã gặp lại em trong một hoàn cảnh thật ngẫu nhiên, em nhỉ?
_Hì, lúc đó em mà không quay qua hỏi giờ anh thì có lẽ tới bây giờ mình cũng không gặp lại nhau nữa.
_Đúng, và từ lần đó, anh đã hiểu rằng, cơ hội đến với anh chỉ có một lần duy nhất là lần đó thôi, cho nên anh đã thu hết can đảm để gợi ý với em cái hẹn đầu tiên ấy.
_Suốt năm qua, anh luôn muốn nói với em chỉ một câu thôi, nhưng ba anh nói : gì thì gì, việc học con nên coi trọng hơn bất cứ việc nào khác. Cho nên, anh đã cố gắng đè nén tình cảm của mình xuống, và bây giờ, anh xin lỗi em vì đã bắt em phải chờ đợi lâu như thế, giờ, anh chỉ muốn nói với em 1 câu thôi
_.....
_Anh... thích ....em... lắm, em có chịu làm bạn gái của anh ......không??
Anh đỏ cả mặt khi nói ra câu cuối cùng, lại còn cà lăm nữa chứ, nhưng nhỏ không cảm thấy gì hết, vì lúc này nhỏ đang cực kỳ vui sướng, cuối cùng, sao bao lâu đợi chờ, câu nói của anh mà nhỏ mong chờ anh nói ra giờ đã thành sự thật. Anh đã ngỏ lời với nhỏ rồi. Lúc này, cả thế giới cũng chẳng có ai hạnh phúc như nhỏ đâu.Mặt nhỏ còn đỏ hơn anh nữa.
_Ngọc, ngọc, .....
_"Anh Quốc, em cũng.... thích anh lắm..!!!" Nhỏ vừa gật đầu vừa nói lí nhí.
Khi nghe nhỏ nói thế, mặt anh rạng rỡ lên , anh nắm lấy tay nhỏ, ui chao, bàn tay anh sao mà rắn chắc thế, nó đem lại cho nhỏ một cảm giác an toàn, tin cậy . Không lẽ Tình Yêu là thế này sao???? Nhỏ vỡ lẽ ra. Và nhỏ hiểu rằng từ nay, trên con đường dài phía trước của nhỏ sẽ có anh đồng hành bên cạnh, anh sẽ luôn dìu dắt, che chở nhỏ, gíup nhỏ vượt qua những khó khăn trong cuộc sống. Như nhỏ biết chắc là sẽ như thế. Trong cái cảm giác vui sướng ấy, nhỏ cảm thấy mình sẽ theo anh cho đến tận cùng thế giới. Thế giới của nhỏ lại dừng trong 10 phút.
Thế là từ hôm đó, ngày nào anh cũng đến nhà nhỏ, chỉ nhỏ làm toán, học Anh văn, trò chuyện với nhỏ và... thi thố tài năng cờ tướng với ba nhỏ nữa. Hai chiếc xe giờ chỉ còn một, vì anh đã chở nhỏ rồi.
Lần đầu đến nhà anh, ra mắt bố mẹ anh, nhỏ rất hồi hộp. Đến nỗi đánh rơi bể mất cái dĩa thức ăn khi nhỏ được phân công mang ra khi ở lại ăn tối với gia đình anh. Lúc đó nhỏ sợ là mẹ anh sẽ cho là nữ công gia chánh của nhỏ không tốt, có lẽ ít khi phụ mẹ làm bếp, nhưng ngày nào nhỏ cũng xuống bếp phụ mẹ cơ mà. Nhưng không, cả bố và mẹ anh chỉ cười vui vẻ, làm nhỏ rất ngạc nhiên
_"Không có gì ngạc nhiện đâu em" Anh nói thế khi chở nhỏ ra về, " bố mẹ anh rất dễ tính, và họ luôn tin tưởng vào sự lựa chọn của anh mà"

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:01 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Niềm vui của nhỏ kéo dài được 1 tháng nữa. Ngày hôm đó, anh hộc tốc chạy đến nhà nhỏ và báo tin rằng anh đã đậu DH, nhỏ tuy mừng cho anh, nhưng không thể nào không cảm thấy trong lòng mình như đã đánh mất cái gì đó. Trong thâm tâm nhỏ vẫn có chút ích kỷ, nhỏ muốn anh không đậu, để ở lại với nhỏ, mãi mãi. Đậu Dh nghĩa là anh sắp phải xa nhỏ, lên SG học, cho nên, chiều hôm cuối cùng trước ngày anh lên SG học, anh và nhỏ đang ăn chè bắp, thấy nhỏ không được vui, anh hỏi :
_Ngọc, sao em có vẻ buồn vậy
_"Không có gì đâu." Nhỏ cuối gằm mặt xuống .
_Đừng nói dối với anh nè, quen em bao lâu rồi không lẽ anh không biết được lúc nào em vui , lúc nào em buồn ư?, nói đi em , mình không còn nhiều cơ hội để mà đi ăn chung như thế này đâu nhe.
Nhỏ ngước lên nhìn anh, đôi mắt ngân ngấn lệ.... sao nhỏ không câm được nước mắt vậy nè??
_"Kìa, sao em lại khóc, anh đã làm gì sai sao ? " Anh ngạc nhiên hỏi.
_Em thật sự không muốn phải xa anh đâu , anh đi rồi em biết phải làm gì đây?
_"Em quá lo xa rồi , mình vẫn có thể nt mà, hơn nữa gặp nhau trên Au càng hay cơ..." Anh mỉm cười nói.
_"Không, xa nhau như thế này chắc chắn giữa chúng ta sẽ có 1 khoảng cách, em không muốn như thế đâu....." Nhỏ thổn thức nói.
_Chà, em đừng làm anh khó xử chứ, nghe nè, khoảng cách về địa lý chẳng có chút ảnh hưởng nào đối với tình cảm anh dành cho em đâu.....
_"Và em cũng thế...." Nhỏ cướp lời anh . " Nhưng.... "
_Nghe anh nè, hãy xem đó là một thử thách lớn cho tình cảm của chúng ta , được không em? Em có nhớ trước đây anh nói gì không ??
_ "Nếu thích nhau thì không có gì có thể thay đổi được "
_Phải, hơn bao giờ hết, anh muốn em phải nghe lời anh, em còn 2 năm học nữa, đừng vì chuyện này mà làm ảnh hưởng đến việc học của em, phần anh, anh sẽ cố gắng học tốt chuyên ngành của mình để sau này cỏn phải nghĩ đến ......chuyện tương lai.....của chúng ta chứ?
_"Tương lai gì, anh đừng chọc em chứ" . Nhỏ ngượng ngùng nói.
_Đâu có, anh nói thật mà^^
_Lên Sg, anh phải tự lo cho mình nha, em rất lo cho anh đó. Đừng ăn nhiều kẹo kẻo bị sâu răng nha, hj
_Uhm`, anh biết rồi. Thôi trời tối rồi, mình về nhe.
_Vâng
Và 2 đứa cùng nhau sóng bước về nhà, tay nắm tay, bất chợt, nhỏ thốt lên lời nói chân thành nhất của tuổi 17 khờ dại. :
_Anh Quốc, anh là người quan trọng nhất đối với em, dù có thế nào đi nữa, em ....vẫn sẽ mãi đi theo anh!!!! (Love)
Thế là hôm sau, anh khăn gói lên Sg học trong sự tiễn đưa của gia đình, nhỏ rất muốn cúp 1 buổi học thêm AV để đến tiễn anh, nhưng anh không cho phép. Từ nay, anh đã biến mất khỏi cuộc sống thường ngày của nhỏ, nhưng những gì đã thành thói quen thì dường như khó thay đổi quá : có lần nhỏ ôm cặp sách bước ra trước cổng nhà để chờ anh đến rước đi học, lúc sau mới nhận ra là anh đi mất rồi, nhỏ thẩn thờ vào nha dắt xe ra đến lớp.....
Mặc dù vẫn nhắn tin với nhau hằng đêm, vẫn lên Au gặp nhau thường xuyên, nhỏ vẫn không thể nào lấp đầy được khoảng trống khi thiếu vắng anh.

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:05 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Hjx, Vo. nho' Chong` wa' troy` na`.;hik
_Chong` cung~ zay.;huhu
_Chong` len do' ma leng' pheng' voj con nào la` chjt' zoj' Vo. nha'.;grrr
_sax, eo`, cap doj Vang` roj` nha', con` ghen tuong nua~ huh?
_Hok, phaj lo xa chu' , keo~ sau nay` co' gj` Chong` laj. do~ thua` mac' cong.;hik.
_Hjx. chet' tuj oj`, Vo. quan? nghjem wa', ;huhu
_Xj' ,Chong` ljeu. hon` do';cuoi.

Thấm thoắt đã hơn 1 năm kể từ lúc anh đi, trong suốt 1 năm đó, đã có nhiều anh đã ngỏ lời thích nhỏ, nhưng nhỏ không quan tâm, nhỏ tỏ thái độ lạnh nhạt với tất cả, nhỏ đóng cửa trái tim của mình lại , tự nhủ rằng trái tim nhỏ chỉ có một chỗ duy nhất cho anh mà thôi . Nhỏ như nói : "Không lẽ mày tin lão ta thật lòng với mày hả? Mày không sợ lão ta lên đó, quen với vô số đứa con gái khác sao? Gái Sài thành có nhiều chiêu mà mày không ngờ đó nha. Coi chừng đó"
Mặc kệ, nhỏ bỏ ngoài tai những lời đó. Nhỏ tin tưởng anh 100 % mà, không tin anh nghĩa là không tôn trọng anh. Nhỏ vênh mặt lên nói với nhỏ Như như thế.
Thời gian qua mau quá, nhỏ cũng như các bạn cùng trang lứa, phải vùi đầu vào bài học để chuẩn bị cho kỳ thi tốt nghiệp THPT & ĐH sắp tới. Nhỏ hạ quyết tâm thi đậu vào trường TP, để không uổng công 12 năm học tập, đồng thời nhỏ lại được.... gần anh hơn chứ.
_Hi , còn một năm cuối cùng nữa là em lại được ở bên cạnh anh rồi. Nhỏ khấp khởi nói với anh như thế qua điện thoại.
_Em định thi khối D à? Giọng anh qua dt.
_Dạ, vì em thích ngành ngoại thương, hơn nữa, 2 môn chủ lực của em là Toán & Anh văn , và....... Nhỏ bỏ lửng câu nói. Không lẽ nói thật với anh nguyên nhân cuốj để nhỏ thi khối D chính là vì anh đã thi khối D sao ( èo )
_Tốt lắm, cố lên nhé em, anh lúc nào cũng đứng về phía em, luôn cổ vũ cho em !
_Giá như có anh ở đây lúc này để dạy cho em môn Anh văn hen. Nhỏ phụng phịu nói.
_Hì, thôi mà em, anh đang ở SG cơ mà. Nhưng có gì khó hiểu em cứ gọi cho anh, nếu anh có thể chỉ thì anh sẽ chỉ em hết mình^^.
_Ừa, vậy cũng được.
Còn 1 tháng nữa là thi DH, oh, kể ra thì cũng còn thời gian nhỉ? Bạn bè nhỏ rủ nhỏ đi chơi xa, nhưng nhỏ từ chối tất cả, nhỏ muốn dành hết thời gian tập trung vào việc ôn thi, tất cả vì kỳ thi sắp tới !!! Thời gian giải trí của nhỏ là đọc Harry Potter và lên Au cùng với anh.
_Sao luc' nay` Chong` jt' onl the' ?;what
_Sr Vo., luc' nay` Chong` ban. hoc. nhjeu` wa';hik
_Ua`, Vo. cung~ hoc wa' troy`, hok con` thoj` gjan dau ma choj nua~.
_Hj`, co len Vo. ;yeu, Vo. ma` dau. Dh ky` nay` Chong` se~ dan~ Vo. dj an che` bap' ngon nhat' SG , chju,. hok? ;cuoi
_A` ha' , nho' do' nha, Chong` ma` quyt la` bjt' tay Vo.;grrr
_ax, bo' tay, mat' Fn oj`, den ` dj.;hu hu

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:10 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Còn 1 tuần nữa......... phù, không biết ai vặn cái nút đồng hồ mà sao nó chạy nhanh thế, nhỏ bắt đầu cảm thấy hồi hộp.....

Còn 3 ngay`........trời ơi, sao tui run quá vậy nè..hjx

2 Ngay`.............cứu Ngọc với anh Quốc ơi....huhuhuhuhu

Đêm cuối cùng, nhỏ không học hành gì nữa cả, nói chung là xả hơi hoàn toàn. Nhỏ gọi dt cho anh :
_Anh có rảnh không, lên mạng với em nha.
_"Anh xin lỗi, anh bận rồi, không lên mạng được đâu" Giọng anh có vẻ khác mọi ngày.
_"Anh bận gì vậy, nói em nghe ," Nhỏ gặng hỏi.
_"It's a serect" . Anh nói nghe dễ điên.
_"Serect con khỉ ! Nói mau, anh bận gì mà không lên mạng được". Nhỏ lớn tiếng nói.
_À, à, anh không lên mạng được bởi vì anh có hẹn.
_Sao?, hẹn gì? hẹn với ai? hẹn ngay bây giờ hả?
_Uhm`, anh hẹn với Vợ anh
_Vợ, nhưng em là vợ anh......ủa? không lẽ anh đang.... .!!!
Hix, anh lại làm nhỏ hết hồn một phen nữa, trời ạ, về lúc nào mà không báo trước cho nhỏ gì hết nhưng anh đang trong thời gian học cơ mà , nhưng trước mắt nhỏ là anh kia kìa, đang vẫy tay với nhỏ dưới cổng.
_"Anh thiệt tình, ghét anh quá! Nhưng anh đang học mà, sao lại về đây?? ". Nhỏ nói thế khi xuống nhà mở cửa cho anh.
_ "Hì, anh trốn 2 buổi để về đây...đưa em đi thi !" Anh gãi đầu nói.
_"Sao, có thật là anh sẽ đưa em đi thi không? " Nhỏ hỏi lại như không tin vào tai mình.
_Thật chứ, để anh vào xin phép bố mẹ em đã, anh nghĩ có lẽ bố em sẽ đưa em đi thi.
_Uhm`, ba em sẽ chở em đi.
Sau đó anh vào nhà xin phép bố mẹ nhỏ để được chở nhỏ đi thi. Tất nhiên là bố mẹ nhỏ đồng ý ngay " Ừ, vậy cũng tốt, bác chở con Ngọc đi không chừng lại làm nó căng thẳng hơn, vậy mọi chuyện nhờ con lo dùm nhé"
_"Vâng". Anh nói.
Lát sau, 2 đứa nắm tay nhau đi dạo
_Ngọc nè, em có lo lắng không?
_Có chứ, nhưng đó là chuyện đã qua, còn bây giờ em không hề lo lắng chút nào nữa, vì em đã có anh bên cạnh rồi !
_Hì, tự tin lên em nhé, anh luôn ủng hộ em^^
_Em ốm đi nhiều quá, ráng qua đợt thi này, kêu mẹ tẩm bổ ngay cho mập lên chứ.
_Anh cũng vậy, học trên ấy chắc ăn uống thất thường lắm nhỉ?
_Ừ, nhưng không sao, anh quen rồi. Thi xong, dù kết quả như thế nào đi nữa, anh cũng sẽ xin bố mẹ em dẫn em lên Sg chơi vài hôm xả Stress, được không?
_Hay quá ! Anh nhớ đó nhe.
_Ok , lại đằng kia chụp một pô ảnh đi em, à, mình chụp em một tấm trước & sau kỳ thi, coi em khác nhau như thế nào nhé.
_Là sao, em không hiểu .
_It's a sercet , không nói , rồi em sẽ biết
_Nghi quá, anh âm mưu gì đó?????
_Có gỉ đâu... 1...2..3...cười lên nào.....
Đêm đó, nhỏ trằn trọc khôn ngủ được, vui quá là vui, mai anh sẽ đưa nhỏ đi thi , được ....Chồng đưa đi thi, hạnh phúc biết chừng nào .
Đậu Dh, vào trường như ý của nhỏ ( chung với anh ), nhỏ rất vui, anh cũng thế. Thế là từ nay, nhỏ lại được cùng bước với anh trên con đường phía trước , anh sẽ nắm tay nhỏ, dắt nhỏ đi ....đi.... mãi. Ngày lên SG, xa quê, xa gia đình, xa bạn bè, nhưng sao nhỏ khôngg một chút lo âu , không một chút nào cả. Anh la chỗ dựa tin cậy nhất của nhỏ...phải, rất đáng tin cậy.
Một năm đã trôi qua.........

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:14 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Suốt năm đó, nhỏ học năm đầu tiên DH rất vất vả, thời gian rảnh rất là hiếm, Anh thì vào năm thứ 3, hầu như không hề rảnh chút nào cả, nên anh ít khi chở nhỏ đi đâu chơi . Nhưng luôn ghé qua nhà nhỏ mỗi ngày ,để trò chuyên. Hôm đó, nhỏ vừa thi xong môn Kinh tế Vi mô, môn cuối cùng. Nhỏ gọi dt ngay cho anh :
_Anh Quốc à, em thi xong rồi nè, qua dẩn em đi chơi đi nha, lâu rồi anh không chở em đi đâu chơi hết.
_Ui, sorj em nhe, anh phải làm bài thuyết trình với bạn, không rảnh để đưa em đi chơi rồi.
_Vậy hả, uhm, thôi không sao đâu , hôm khác cũng được.Nhõ cụt hứng.
_Uh. vậy bye em.
Chán ghê, nghỉ mà cũng không được đi đâu cả, nhỏ bước ra cổng trường , đi thơ thẫn dọc theo con phố đông đúc xe cộ & người ta . Cuộc sống ở SG sao mà lúc nào cũng nhộn nhịp thế, người dân ở đây ai ai cũng hối hả, chả bù ở quê chút nào cả, không biết giờ ở quê mình có thay đổi gì không nhĩ ? Thôi, đi bộ hoài cũng mỏi chân, nhỏ ghé vào một quán nước bên đường ngồi nghỉ. Vừa mới kêu ly nước mía, nhỏ thấy anh chạy ngang, phía sau là một cô bé rất xinh. Hai người đang vừa nói vừa cười vui vẻ. Nhỏ không chịu tin vào mắt của mình, tại sao lại như thế?? Anh nói đang bận làm bài thuyết trình mà, sao bây giờ lại đi đâu thế kia, lại còn chở con nào nữa?? Không lẽ anh....... anh........ Mọi thứ xung quanh dường như trở nên bất động , ngoài anh và cô bé đằng sau lưng anh. Nhỏ cảm thấy khó thở, nhưng biết đâu nhỏ nhìn lầm? Thôi vậy, nhỏ bước ra về.
Hôm sau, nhỏ lại thấy anh chở cô bé ấy lần nữa lần này thì không thể nhìn lầm được.được, nhỏ quyết tìm cho ra lẽ.
_Ngọc ơi, anh nè, mở cửa cho anh . Tối hôm đó ở chỗ trọ của Ngọc
_Anh làm thuyết trình gì mà khuya dữ vậy ? Hả?
_Uhm`. sorj em. Bài thuyết trình dài quá , làm tới giờ này mà vẫn không xong nè.
_Sao lại không xong được, em chắc anh đã làm xong từ chiều.
_Hả? sao em nói thế?
+À , thậm chí anh còn có thời gian để đi chơi nữa mà. Giọng nhỏ có sự đe dọa.
_Sao, anh đâu có đi đâu chơi đâu.
_Em hỏi anh, Con nhỏ mà anh chở đi chơi hồi chiều là ai ? NÓI MAU !!
_Em nói gì mà kỳ vậy, suốt chiều giờ anh đâu có đi chơi gì đâu ... ..à à.... anh nhớ rồi , lúc đang làm bài thuyết trình thì thằng Tuấn bạn anh nhờ anh đi rước dùm con nhỏ em thôi mà
_Hay nhỉ ? không nhờ ai lại đi nhờ anh. Bộ chỉ có mình anh được nhờ thôi sao? Chắc phải có gì người ta mới nhờ chứ nhỉ ??? Vả lại, ngày nào người ta cũng nhờ anh ư ?
_Thiệt tình, anh và Trang có gì đâu, chỉ đón dùm thôi mà
_Oh, nó tên Trang à, hai người có vẻ thân thiết quá nhỉ ?
_Uhm. Tuy thân, nhưng anh chỉ coi nó như em gái thôi Ngọc à.
_Em không tin, ..... ( còn tiếp )
Đùng một cái, anh đi du học, ở tận Australia, Ngọc cảm thấy thế giới của Ngọc dường như đã sụp đổ, những tưởng từ nay Ngọc sẽ được bên anh mãi mãi, thật không ngờ

_ Vậy lả anh sẽ đi thật hử? Hai đứa lại ngồi cạnh nhau trong một quán chè.
_Ừ , 2 tuần nữa anh lên máy bay. Anh trầm ngâm.
_Sao lại đột ngột như thế hả?
_”Xin lỗi em, lẽ ra anh phải nói với em từ lâu, nhưng sợ làm em buồn”. Anh lúng túng.
_”Hay thật, không lẽ bây giờ mới nói sẽ làm em vui hơn sao”? Nhỏ khẽ nói.
_Anh…..
_”Nói thật cho em biết, lúc anh quyết định đi du học, anh có bao giờ nghĩ đến cảm giác của em không”? Nhỏ nói như trút ra. “Em thật sự buồn khi anh làm như thế đó”

_”Nghe anh nói nè em…”. Anh khẩn khoản
_”KHÔNG NGHE GÌ HẾT. ANH IM ĐI, TẤT CẢ CHỈ LÀ GIÁ DỐI !!! “Nhỏ hét lớn làm mọi người trong quán quay sang nhìn.

_”3 năm quen nhau, 3 năm, tình cảm trong 3 năm ấy giờ đây không bằng một góc của cái sự du học đó.” Em thật không thể tưởng tượng nổi. Nhỏ lại nói khẽ.

Anh ngồi đó, dường như không tìm được lời nào để nói, 2 người, mỗi người lại chìm vào suy nghĩ riêng

_”Thôi được, nếu anh quyết định như thế, em không còn gì để nói” Nhỏ đứng lên.

_Em về sao
_Phải, em về đây, đừng tìm gặp em nữa, chào anh.
Anh ngồi đó, lặng lẽ nhìn theo nhỏ. Rồi úp mặt vào long 2 bàn tay.
2 tuần trôi qua cũng rất lặng lẽ, hôm nay là thứ 7, ngày mai anh lên máy bay. Trong suốt 2 tuần đó, anh không tìm nhỏ, không gọi và cũng không nt cho nhỏ. Nhỏ cảm thấy rất buồn, có hôm giật mình thức giấc thấy 2 mắt mình đầm đìa nước mắt. Không lẽ anh muốn chia tay một cách dễ dàng thế sao? Sao nhỏ cảm thấy đau quá, đau ở trong tim, không sao kiềm chế được.
Sáng chủ nhật, nhỏ giật mình thức giấc, không biết tại sao lại thế, vì nhỏ bỗng dưng cảm thấy là anh đang ở gần đây, nhỏ bước xuống gường, mở cửa ra sân, và dưới chân nhỏ là một bức thư đề tên người gửi là anh. Ngồi bệt xuống thềm, nhỏ mở ra đọc.

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:16 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Ngày …tháng …năm…
Gửi người tôi thương nhất trong cuộc đời này…..
Ngọc ! Ngọc thường cằn nhằn anh giống cây xương rồng khô khan và đầy gai, nhưng Ngọc nè, mỗi khi xương rồng nở hoa thì quí lắm đấy. Anh chẳng biết viết thơ hay làm văn để tặng Ngọc. Anh chỉ thích Toán, Anh Văn, Vi Tính…thôi. Không biết từ trước đến nay, Ngọc nhận được bao nhiêu “tác phẩm” của mấy gã trồng si theo Ngọc nhỉ ? Có lẽ anh thiếu lãng mạn thật, anh chỉ thích những thứ rõ ràng, logic và có thể chứng minh một cách chắc chắn. Viết thơ, phổ nhạc thì anh mù tịt, anh chẳng biết nói sao cho Ngọc hiểu lòng anh bây giờ. Thôi thì, để anh làm một bài toán chứng minh cho Ngọc rõ tình cảm của anh nhé! Đừng nghi ngờ anh nữa nhé.Bài toán tình yêu
Đề bài : Anh là X, Ngọc là Y, với phép tính Yêu và Không Yêu, anh sẽ chứng minh định lí sau : X yêu Y và Y yêu X là đúng và chỉ có thể tồn tại một cách duy nhất.
Giả thiết 1 : X yêu Y
Chứng minh:
Để chứng minh là anh yêu Ngọc thì anh có vô khối bằng chứng lẫn ví dụ. Này nhé, từ thuở mới biết Ngọc thôi, anh đã phải đợi không biết bao nhiêu ngày và mất không biết bao nhiêu đêm để nghĩ ra một cách để mời Ngọc đi ăn chè chung. Nếu anh chỉ giỡn chơi cho vui thì anh đã làm quen Ngọc ngay từ lúc đầu rồi. Nếu anh chẳng “có gì” với Ngọc thì anh đâu phải hồi hộp khi lần đầu đưa Ngọc về nhà ấy. Ngọc thấy chưa,chỉ bước ban đầu thôi mà làm kẻ lạnh lùng với trái tim bằng đá như anh phải nao núng không ít. Cái ngày Ngọc cười cười chấp nhận, mắt Ngọc long lanh đến lạ kì, may mà anh còn “nhớ lối đi về”, nếu không chắc gia đình phải đăng báo “Tìm người lạc”.
Ngọc thấy chưa, như vậy cũng đủ thấy tấm lòng của anh dành cho Ngọc rồi . Nếu anh không yêu Ngọc, anh chẳng thể nào đứng trước trường chờ Ngọc tan học về. Thuở ấy, anh chúa ghét mấy đứa con trai đứng đực mặt ra mong ngóng, trông thật chẳng khác gì mấy thằng ngố. Anh vẫn cười thầm: “Đàn ông đàn ang thì phải khí thế lên, ai đời chỉ vì một người phụ nữ.” Nhưng ôi chao, anh hùng không qua ải mĩ nhân, bây giờ anh lại cam tâm tình nguyện làm một thằng dở hơi như thế. Dù biết chưa đến giờ, anh vẫn nôn nóng tới sớm rồi đứng đợi, chỉ sợ ra trễ, Ngọc theo lũ bạn đi mất. Mong là Ngọc sẽ không cho anh là thằng ngốc, Ngọc nhé.Có khi Ngọc giận không thèm nói chuyện với chuyện với anh, mới vài ngày thôi mà anh đã thấy thời gian sao dài dằng dặc, vào lớp mà lòng như lửa đốt

Biện luận:
“Tình yêu là mù quáng”. Không, anh chẳng thích làm gã thầy bói mù đoán già đoán non tình yêu của chúng mình.. Anh không dám thề non hẹn biển như một kẻ khoác lác, anh cũng không muốn nói vòng vo quanh co đầy ẩn dụ ngụ ý để Ngọc rối tinh rối mù lạc vào mê hồn trận thì tội nghiệp. Anh chỉ có thể rõ ràng, ngắn gọn và súc tích y như một bài toán logic : Anh yêu Ngọc.

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:19 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Giả thiết 2 : Y yêu X
Chứng minh:
Đặt mình vào chỗ ngồi của người khác để suy ra người ta nghĩ gì quả thật là một điều không đơn giản. Nhưng vì Ngọc, anh sẽ cố gắng làm mọi thứ trở nên dễ hiểu nhất mà anh có thể. Ngọc có thể đang cong môi, lừ mắt bảo rằng, làm quen thì Ngọc cũng có cả khối người, Ngọc cũng đồng ý cả chục mạng, chứ đâu có riêng gì anh.. Định cho anh đau tim chắc ? Vậy là Ngọc cũng coi anh “đặc biệt” hơn người khác một chút rồi. Ngọc sắp kêu: “Con gái phải làm giá chứ sao!” Ừ, cho là vậy đi, sao khi anh nắm tay Ngọc hỏi: “Chịu không?”, mặt Ngọc đỏ hồng lên, chỉ cười cười mà không nói gì? Ngọc lại sắp bảo: “Thì con gái phải mắc cỡ chứ sao?” Ừ, cho là vậy đi, sao mấy thằng “ôn con” ở trường xếp hàng chờ đón Ngọc về, Ngọc ngúng nguẩy lắc đầu mà chỉ bẽn lẽn lên xe anh ngồi? Ngọc chắc đang bặm môi la: “ Tại anh lớn hơn, chững chạc hơn nên đáng tin hơn.” Ừ, cứ cho là vậy đi, sao Ngọc cứ chịu khó viết thư, chép thơ, gửi nhạc cho anh làm gì nhỉ? Mà toàn thơ tình không mới…ác chứ ! Ngọc biết anh khô queo, cứng như đá, chì như thép, vậy mà còn đưa toàn mấy thứ “ướt nhẹp”. Sao Ngọc không làm thế với mấy “ôn con” trong lớp nhỉ ? Chết thật, lần này anh không suy ra nữa đâu, để tự Ngọc nghĩ đi nhé !
Ngày 8-3, ngày Valentine, Ngọc hí hửng khoe anh nào hoa, nào quà, nào thiệp, cùng “những lá thư tình hay nhất thế giới”. Quen nhau gần một năm trời rồi, vậy mà anh vẫn tay không, tỉnh bơ ngồi uống nước mía cạnh Ngọc, chả phản ứng gì sất. Không biết ai tự dưng hờn mát thế nhỉ? Úi dào, anh đâu có dễ sập bẫy Ngọc như vậy? Cái kế “khích tướng” này xưa còn hơn ….Trái Đất. Ai bảo con trai không được làm giá? Nôn nóng quá Ngọc chạy mất tiêu thì sao ? Ngọc định chọc cho anh ghen chết đấy à? Đừng hòng nhé. Ôi Ngọc ơi, anh là “người lớn”, chơi với Ngọc anh thành “con nít” một chút. Còn lũ “ôn con” trong trường chỉ là đám con nít tập làm người lớn. Người lớn đã từng làm trẻ con, cho nên trường hợp anh chấp nhận được, còn đám con nít mới nứt mắt hỉ mũi chưa sạch mà học đòi, thế là hỏng ! Khi nào rảnh, anh sẽ viết thêm cho Ngọc một bài chứng minh lí luận đầy đủ về lũ ranh ấy cho chúng biết thế nào là lễ độ !
Biện luận:
Những gì Ngọc dành cho anh, chậc, anh “cảm kích” lắm lắm. Từng ấy ví dụ thôi anh cũng đủ hiểu lòng của Ngọc rồi. Úi dào, Ngọc mắc cỡ không dám nói ra, thôi thì để anh nói giùm Ngọc nhé. Chà, không được, nói lớn quá người ta biết thì Ngọc đỏ mặt, vậy anh nói khe khẽ vừa đủ chúng mình nghe thôi Ngọc nhé: “…” Ui da, đừng có ngắt anh, đau lắm, tội nghiệp!

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:23 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Từ (1) và (2) => Giả thiết 3 :
X yêu Y và Y yêu X. Chúng ta yêu nhau
Chứng minh:
Nếu giả thiết này thành sự thật thì … ôi chao, còn gì hạnh phúc bằng .Ngọc còn bé lắm, Ngọc còn đi học, hồn hiên và ngây thơ. Thỉnh thoảng, Ngọc bỗng thành người nhớn, nghiêm nghị và sâu sắc khiến anh phải ngạc nhiên. Dù sao đi nữa, trong anh, Ngọc luôn là Ngọc bé bỏng và đáng yêu. Anh yêu mái tóc Ngọc nên anh đã phải đi lùng cái kẹp tặng Ngọc dù một thằng đàn ông như anh chẳng ưa gì chuyện sắm đồ con gái. Anh yêu đôi mắt tinh nghịch, lí lắc. Anh yêu cả cái nhìn mơ màng Anh yêu cái mặt nhăn nhăn như… con khỉ khi Ngọc giận. Anh yêu luôn cả tính xấu của Ngọc vì tình yêu phải bao dung và độ lượng. Còn Ngọc, khi vui Ngọc tìm đến anh chia xẻ, nụ cười lúng liếng của Ngọc làm đời anh thấy tươi đẹp hơn. Lúc buồn, Ngọc cũng thỏ thẻ tâm sự rồi hỏi anh gỡ mối tơ lòng. Bên Ngọc, anh thấy mình cũng quan trọng hẳn lên, và anh cố làm tốt mọi thứ hơn để xứng với tình cảm của Ngọc. Nhiều lúc Ngọc giận lẫy bảo anh vô tình, chẳng quan tâm khi mấy ngày im bặt, chẳng hỏi thăm. Không có đâu, anh luôn nhớ Ngọc ,anh có nghĩa vụ lo lắng cho tương lai và chuyện học của Ngọc nữa, anh chả muốn vì mải vui Ngọc quên mất học bài. Nếu thế thì anh quả thật đáng trách lắm.
Biện luận:
Có thể anh yêu Ngọc nhiều hơn là Ngọc yêu anh. Thế cũng được, quan trọng là Chúng ta yêu nhau. Yêu anh, Ngọc vừa được yêu nè, vừa được chiều nè, vừa có vệ sĩ, tài xế và cả thầy giáo nữa. Thấy không, Ngọc “lời to” đấy nhé. Còn anh, chỉ cần được Ngọc yêu, vậy là quá đủ rồi

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:26 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Giả thiết 4:
X không yêu Y và Y không yêu X
Chứng minh: không tìm ra
Biện luận:
Một giả thiết cực kì vô lí . Anh đã gặp qua khá nhiều bài toán hóc búa, nhưng đây là một câu đố lạ lùng nhất anh từng gặp. Mọi lần, nếu không tìm được một đáp số khả thi, anh sẽ ghi vào phần lời giải rất ngắn gọn: CTMB => Có Trời Mà Biết. Nhưng Ngọc à, giả thiết này có lẽ trời cũng không trả lời nổi, vì nó sai ngay từ giả thiết, vậy thì còn chứng minh cái quái gì nữa.Chắc Ngọc đang nhắc chừng anh, hình như thiêu thiếu cái gì phải không? Anh biết rồi, Ngọc đang bảo còn hai giả thiết nữa mà anh quên. Anh chẳng quên đâu, anh chỉ thấy chúng không cần thiết thôi. Nhưng để chiều lòng Ngọc, anh nói Ngọc nghe nhé.

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:28 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Giả thiết 5:
Y yêu X và X không yêu Y
Thật không căn cứ, không nguyên do, hoàn toàn vô lí ! Nếu Ngọc yêu anh thì lí nào anh lại không yêu Ngọc được cơ chứ ? Giả thiết này cũng sai lầm ngay từ đầu rồi, chẳng cần chứng minh nữa.

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:32 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Giả thiết 6:
X yêu Y và Y không yêu X
Ngọc ơi, nếu quả thật có một giả thiết như vậy tồn tại, anh không đủ can đảm lẫn tâm trí để chứng minh nữa. Anh tìm mãi không ra một bằng chứng nào để nói nó là sự thật. Trời sinh ra mỗi người đàn ông và lấy cái xương sườn của họ để làm nên người phụ nữ. Ngọc chính là cái xương sườn huyết thống ấy. Nếu Ngọc từ chối mà phụ lòng chúa trời, có lẽ anh sẽ chết vì một cái xương sườn ngoại đạo. Chắc chắn Ngọc không nỡ nhìn một kẻ yêu mình phải chết thảm thương như thế chứ? Vậy thì, chúng ta hãy dẹp luôn cái giả thiết “mắc toi” này đi, Ngọc nhé !
Kết luận bài toán: Ngọc ơi, chứng minh Ngọc nghe vậy là đủ rồi, thôi tụi mình cứ tự kết luận với nhau đi, nghen Ngọc !
Phải, hãy luôn tin rằng, anh luôn yêu Ngọc mãi mãi, anh sẽ trở về, hãy tin anh, anh không bao giờ nói dối Ngọc cả. Nhé.

BÀi toán khó EmptySat Nov 07, 2009 11:37 pm
VuaKungfu
VuaKungfu
[Phong trào]
[Phong trào]

BÀi toán khó Vide

Thương em nhiều lắm, Quốc!~

Đọc xong bức thư, nhỏ ôm mặt khóc nức nở, tại sao nhỏ lại quát tháo anh trong quán chè hôm ấy? Tại sao nhỏ không cho anh một lời giải thích nào cả? Tại sao ?? Nhỏ thực sự hối hận. Nhưng sao trong lòng nhỏ lại thấy vui một cách lạ kỳ . Ngước nhìn lên bầu trời, một chiếc máy bay chầm chậm bay ngang qua, giờ này chắc là anh đang trên đó.

Anh Quốc ơi! , dù anh đi xa bao lâu chăng nữa, Ngọc sẽ mãi mãi chờ anh, anh sẽ là người duy nhất chiếm trọn trái tim của Ngọc. Và sẽ mãi như thế, hãy tin Ngọc……….

Hết Rùi! lol! lol! lol! lol! lol! lol!

BÀi toán khó EmptyTue Nov 17, 2009 4:04 pm
nhoxjeff_alone
nhoxjeff_alone
[Nhảy nền]
[Nhảy nền]
Scorpio Tổng số bài gửi : 761
Vàng rồng : 16843
Vcoin Vcoin : 5
Châm ngôn : you won't world if you not have friend

BÀi toán khó Vide